“Đánh ghen” thế nào bị coi là vi phạm pháp luật?

08/10/2018 10:16
(Kiemsat.vn) - Tôi phát hiện chồng mình ngoại tình và đã gặp cô gái đó để nói chuyện nhưng cô ta vẫn thường xuyên gặp chồng tôi. Tôi định rủ chị em đi “đánh ghen” cho cô ta sợ mà dừng lại, nhưng không biết hành vi của mình có vi phạm pháp luật không?
Bạn cần biết

Ngoại tình dẫn đến ly hôn sẽ bị phạt tù

21/09/2017 08:55
(Kiemsat.vn) - Điều 182 Bộ luật Hình sự năm 2015 (sửa đổi, bổ sung năm 2017) có hiệu lực thi hành kể từ ngày 01/01/2018 đã quy định một cách chi tiết và rõ ràng về “Tội vi phạm chế độ một vợ, một chồng” hơn Bộ luật Hình sự 1999.
Luật & Cuộc sống

Người ngoại tình hẹn hò trong nhà nghỉ bị phạt thế nào?

28/11/2016 11:01
Theo quy định của pháp luật, người có hành vi ngoại tình tùy theo tính chất, mức độ nghiêm trọng có thể bị xử phạt hành chính hoặc truy cứu trách nhiệm hình sự về tội vi phạm chế độ một vợ, một chồng. Cụ thể như sau:
Văn hóa - Xã hội
lên đầu trang